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TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU UAMUZI WA RUFAA DHIDI YA UAMUZI WA WASIMAMIZI
WA UCHAGUZI KWA PINGAMIZI ZA UTEUZI WA WAGOMBEA
UBUNGE KATIKA JAMHURI YA MUUNGANO NA UDIWANI KWA
TANZANIA BARA

Dodoma, Tarehe 31 Agosti, 2025

Kwa mujibu wa kifungu cha 53 na 65 vya Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge
na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024, baada ya uteuzi kufanyika, wagombea

Ubunge na Udiwani wanaruhusiwa kuweka pingamizi dhidi ya uteuzi.

Kifungu cha 53(6) na 65(7) vya Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na
Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 vikisomwa pamoja na kanuni ya 29(1) ya
Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025
Vinaeléza kuwa, mgombea yeyote ambaye hakuridhika na uamuzi wa
msimamizi wa uchaguzi kuhusu uhalali wa pingamizi lililowekwa anaweza
kukata rufaa kwa Tume ndani ya saa ishirini na nne tangu uamuzi ulipotolewa.

Tume inaweza kukataa au kukubali rufaa husika wakati wa kufanya uamuzi.

Kwa kuzingatia masharti ya vifungu tajwa vya Sheria, hadi kufikia tarehe 31
Agosti, 2025 zimepokelewa rufaa 33, kati ya rufaa hizo, rufaa 13 zimefanyiwa
uamuzi na Tume, ambapo kati yake rufaa nane (08) ni za kupinga uamuzi wa
wasimamizi wa uchaguzi kuhusu Ubunge na rufaa tano (05) ni kupinga uamuzi

kuhusu Udiwani. Of20|
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Katika kikao chake maalum kilichofanyika leo tarehe 31 Agosti, 2025, Tume
imezikubali rufaa mbili (02) na kuzikataa rufaa (06) za ubunge na imekubali

rufaa mbili (02) na kuzikataa rufaa tatu (03) za udiwani kama ifuatavyo:

1. Rufaa ubunge zilizokubaliwa:
Zifuatazo ni Rufaa mbili (02) za wagombea ubunge zilizokubaliwa:-

i. Ndugu Ezekiel Gabriel Katabi mgombea ubunge Jimbo Ila
Muhambwe kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Msimamizi wa

Uchaguzi Jimbo la Muhambwe; na

1.7 Ndugu Athuman Issah Henku mgombea ubunge Jimbo la Ikungi
Mashariki kupitia Chama cha CUF dhidi ya Ndugu Thomas Mgongo

Kitima mgombea ubunge kupitia Chama cha Mapinduzi.

Hivyo, wagombea tajwa, wamerejeshwa katika orodha ya wagombea ubunge

katika majimbo husika na waendelee na taratibu za kampeni za uchaguzi.
2. Rufaa ubunge zilizokataliwa:
Zifuatazo ni Rufaa sita (6) za wagombea ubunge zilizokataliwa-

1. Ndugu Msowoya Gelard Goodluck mgombea ubunge Jimbo Ila
Kilombero kupitia Chama cha ACT - WAZALENDO dhidi ya Msimamizi

wa Uchaguzi Jimbo la Kilombero;

1. Ndugu Innocent Gabriel Siriwa mgombea ubunge Jimbo la Kibamba
kupitia Chama cha ADC dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la
Kibamba;

iii. Ndugu David January Mhanga mgombea ubunge Jimbo la Mkuranga
kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo
la Mkuranga;

iv. Ndugu Christina Gasper Mbise mgombea ubunge Jimbo la Ubungo
kupitia Chama cha ADC dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la
Ubungo; E$EI




v. Ndugu Cecil Fransis Akili mgombea ubunge Jimbo la Ndanda kupitia
Chama cha ACT-WAZALENDO dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo
la Ndanda; na

vi. Ndugu Mneke Jafari Saidi mgombea ubunge Jimbo la Newala Vijijini

Mapinduzi;

Hivyo, kwa wagombea kuanzia namba namba i ya kirumi hadi namba v ya
kirumi, Tume imekubaliana na uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi wa

majimbo husika wa kutowateua kugombea nafasi ya ubunge katika majimbo

husika.

Aidha, kwa mrufaniwa namba vi ya kirumi ya Ndugu Nawanda Yahaya Esmail,

Tume imekubaliana na uamuzi wa msimamizi wa uchaguzi wa Jimbo la Newala

3. Rufaa za udiwani zilizokubaliwa:
Zifuatazo ni Rufaa mbili (02) za wagombea udiwani zilizokubaliwa:-

i. Ndugu Yasini Mazoea Bakiri mgombea udiwani Kata ya Mlingula Jimbo
la Ndanda kupitia Chama cha ACT-WAZALENDO dhidi ya Msimamizi

wa Uchaguzi Jimbo la Ndanda; na

ii. Ndugu Alex Tresiford Nachingulu mgombea udiwani Kata ya Mwena
Jimbo la Ndanda kupitia Chama cha ACT-WAZALENDO dhidi ya

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Ndanda.

Hivyo, wagombea tajwa, wamerejeshwa katika orodha ya wagombea udiwani

katika kata husika na waendelee na taratibu za kampeni za uchaguzi.

4. Rufaa za udiwani zilizokataliwa:
Zifuatazo ni Rufaa tatu (03) za wagombea udiwani zilizokaliwa:-
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i.  Ndugu Abisai Raston Hankungwe mgombea udiwani Kata ya Mabatini
Jimbo la Mbeya Mjini kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu
Stephen Kael Mwaisumo mgombea udiwani Kata ya Mabatini kupitia

Chama cha Mapinduzi; na

ii. =~ Ndugu Mwajuma Hamidu Tito mgombea udiwani Kata ya Nanganga
Jimbo la Ndanda kupitia Chama cha CUF dhidi ya Msimamizi Msaidizi
wa Uchaguzi Kata ya Nanganga Jimbo la Ndanda.

iii. ~Ndugu Jacob Jaston Mdolo mgombea udiwani Kata ya Ilolo Jimbo la
Vwawa kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi ya ndugu Richard
Mwendanjila Kibona mgombea udiwani Kata ya Ilolo kupitia Chama cha

CHAUMMA;

Hivyo, kwa wagombea namba i na #i za kirumi, Tume imekubaliana na uamuzi
ya wasimamizi wasaidizi wa uchaguzi wa kata husika wa kutowateau

kugombea nafasi ya udiwani.

Aidha, kwa mrufaniwa namba i ya kirumi Ndugu Richard Mwendanjila
Kibona, Tume imekubaliana na uamuzi wa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi

wa Kata ya Ilolo, hivyo aendelee na taratibu za kampeni za udiwani.

Aidha, Tume itaendelea kutoa taarifa kwa Umma kuhusu uamuzi wa rufaa kwa

kadri itakavyokuwa inazipokea.

“KURA YAKO HAKI YAKO JITOKEZE K URA”

Imetolewa na:

~
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